วันพุธที่ 20 มีนาคม 2567 สาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารนานาชาติ วิทยาลัยการโรงแรมและการท่องเที่ยว มทร.ศรีวิชัย ตรัง จัดสัมมนาหลังฝึกงานในรายวิชาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ประจำภาคการศึกษาที่ 2/2566 โดยนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ได้นำเสนอประสบการณ์ที่ได้รับจากการฝึกงานต่อคณาจารย์และนักศึกษารุ่นน้อง โดยมีศิษย์เก่าสาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล รุ่นที่ 3 คุณรอฮีมัน มะงายี ตำแหน่ง Senior Sales Manager และคุณนุชจรีย์ เจียวก๊ก ตำแหน่ง Sales Executive โรงแรม Railay Princess Resort & Spa จังหวัดกระบี่ ได้มาพบปะน้องๆและให้คำแนะนำในการฝึกงานและทำงานในอนาคต
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/S__13926534_0-1024x768.webp)
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/S__13926541_0-1024x768.webp)
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/S__13926545_0-1024x768.webp)
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/19921_0-1024x768.webp)
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/19923_0-1024x768.webp)
![](https://cht.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/S__13926539_0-1-1024x768.webp)